Wasu matsalolin ƙira na gama gari a cikin aikin injiniyan iska na farin ƙarfe

Farar iskar gas aiki ne na gaba ɗaya don samar da iska, shaye-shaye, kawar da ƙura da injiniyan tsarin sharar hayaki.

Matsalolin ƙirar tsarin iska

1.1 Ƙungiya mai gudana:

Babban ka'idar tsarin tafiyar da iska na aikin iska na farin ƙarfe shine cewa tashar jiragen ruwa ya kamata ya kasance kusa da tushen abubuwa masu cutarwa ko kayan aikin zafi, kuma tashar jiragen ruwa ya kamata ya kasance kusa da aikin. site ko kuma wurin da mutane sukan zauna.

1.2 Juriyar tsarin:

Gidan iskar iska wani muhimmin sashi ne na tsarin samun iska. Manufar tsarin tsarin tsarin bututun iskar iska shine don tsara yadda ya dace da iskar iska a cikin aikin farar fata na baƙin ƙarfe. Zuba jari na farko da farashin aiki sune mafi ƙanƙanta gabaɗaya. A ka'idar magana, bambancin juriya na juriya tsakanin samarwa da bututun shaye-shaye masu shiga cikin farar hula tare da kuma ba tare da farantin kwararar laminar na iya zama har sau 10. Daga ainihin binciken aikin, an gano cewa nau'in fan ɗaya yana kama da bututu da tuyere. , Girman iska lokacin da aka yi amfani da shi azaman samar da iska shine 9780m3 / h, kuma lokacin amfani dashi azaman iska mai shayewa, girman iska shine 6560m3 / h, bambanci shine 22.7%. Zaɓin ƙananan tuyere kuma wani abu ne wanda ke ƙara ƙarfin tsarin kuma yana rage yawan iska.
""
1.3 Zaɓin fan:

Dangane da yanayin halayen fan, ana iya ganin cewa fan na iya aiki a ƙarƙashin nau'ikan iska daban-daban. A wani yanki na aiki na ma'auni mai mahimmanci, ƙarfin iska na fan da matsa lamba a cikin tsarin suna daidaitawa, kuma an ƙayyade girman iska na tsarin.

1.4 Wuta damper saitin: farin ƙarfe aikin samun iska

Babban manufar saita damper na wuta shine don hana wutar yaduwa ta hanyar iska. Marubucin ya ba da shawarar yin amfani da ma'auni na "anti-backflow" na haɗa bututun reshe na gidan wanka zuwa madaidaicin shayarwa da kuma tashi 60mm. Yana da halaye na tsari mai sauƙi, ƙananan farashi da aiki mai dogara. Domin ana amfani da gwiwar hannu don shiga ramin, bututun reshe da babban bututun suna da alkibla iri ɗaya. Juriya na gida na wannan bangare yana da ƙananan, kuma jimlar juriya na shaft ba dole ba ne ya karu saboda raguwar yanki.


Lokacin aikawa: Jul-06-2022